[SR] Movenpick Residence Pool Villa by Sea U Pattaya พูลวิลล่าพัทยาสุดปัง บ้านสวยหรูหรา อยู่ใกล้ทะเลมากๆเลยนะ

กระทู้รีวิว
สวัสดีค่ะทุกคน เพี้ยนmbpt
ช่วงนี้มีใครกำลังจะไปเที่ยวพัทยามั้ยคะ วันนี้มีที่พักดีดีอีกหนึ่งแห่งในพัทยามาแนะนำกันจ้า 
หลังนี้เป็นพูลวิลล่านะคะ เราจองกับ Sea U Pattaya จะบอกว่าบ้านสวยมากๆ
ภายในบ้านกว้าง ตกแต่งสไตล์โมเดิร์น สวยเลยแหละ
เป็นพูลวิลล่าแบบชั้นเดียวในโครงการ Movenpick Residence Pool Villa นะคะ
มี 3 ห้องนอน 3 ห้องน้ำ 1 ห้องนั่งเล่น 1 ห้องครัว 1 ห้องทำงาน เข้าพักกันได้ 6-8 คนเลย
ภายในบ้านมีสิ่งอำนวยความสะดวกให้ครบเลยนะคะ อุปกรณ์ครัวก็เพียบพร้อม 
แล้วใครที่ชอบถ่ายรูป มาพักที่นี่ไม่ผิดหวังกันแน่นอน มุมเกร๋ๆเพียบ
นี่เรามาแค่วันเดียวแต่มีรูปไปอัพได้ทั้งเดือนเลย 🤣🤣🤣
เค้ามีห้องทำงานแบบส่วนตัวให้ด้วยนะคะ เป็นห้องเล็กๆอยู่หลังห้องโถงนั่งเล่นค่า
ก็นั่งคุยงานไปเลยสิคะ.....เดี๋ยวก่อน !!! มาเที่ยวเก็บงานไปก๊อน 
เพี้ยนเสียงสูง

มาดูสระว่ายน้ำกันค่า 
เป็นสระว่ายน้ำระบบเกลือ ลึก 140 เมตรนะคะ มีห่วงยางให้พร้อมเลย ภายในสระสะอาดเลยนะ

ส่วนห้องนี้เป็นห้องนอนใหญ่สุดนะคะ ( ห้องใหญ่มากๆ )
ภายในห้องสวยเลยค่ะ ชอบที่เค้าตกแต่งดูเรียบหรู ทุกอย่างลงตัวไปหมด
ห้องนี้สามารถเปิดประตูออกไปที่สระว่ายน้ำได้เลยน้า
มีเตารีดด้วย อันนี้เราชอบมากเลย คือเสื้อผ้ายัดลงกระเป๋ามายับมาก ได้เตารีดแบบนี้ช่วยชีวิตได้ดีเลย
ไม่ได้กว้างแค่ภายในห้องนอนนะคะ ห้องน้ำก็กว้างเด้อ
มีอ่างอาบน้ำ ให้แช่น้ำฟินๆด้วยแหละ
เอาจริงๆมาพักที่นี่ถ่ายรูปเพลินสุดๆ ชอบมากกกกเพี้ยนแช๊ะ
ตรงนี้เป็นระเบียงจากห้องนอนใหญ่นะคะ สามารถออกมากระโดดลงสระว่ายน้ำได้เลย
เพี้ยนหลงรัก

ห้องนอนที่ 2 เป็นห้องสองเตียงนะคะ ห้องสวยเหมือนกันแต่ขนาดเล็กกว่าห้องแรกน้า
ห้องเค้าตกแต่งน่ารักตะมุตะมิจังเลยเนอะ
ห้องนอนที่ 2 กับ 3 จะใช้ห้องน้ำด้วยกันนะคะ หรือจะไปใช้ตรงโซนครัวได้เหมือนกัน

ห้องนอนที่ 3 เป็นห้องเล็กสุดเลย
ถึงจะเล็กแต่ก็นอน 2 คนได้สบายๆเลยน้า

ไปแช่น้ำกันค่า เพี้ยนลาเวนเดอร์
ขึ้นจากสระว่ายน้ำ มาลงอ่างกันต่อ
ได้นอนแช่น้ำอุ่นๆ มันฟินสุดๆไปเลยจ้า
ส่วนขนมปัง อาหารเช้านี่เราเตรียมมากันเองนะคะ
แต่ใครอยากได้อาหารเช้าแบบ floating breakfast สามารถแจ้งทางเจ้าหน้าที่ Sea U Pattaya ได้เลย ( มีค่าใช้จ่ายเพิ่มเติม ) 
บ้านพักอยู่ไม่ไกลทะเลนะคะ สามารถเดินไปเล่นน้ำทะเลได้เลย
ใครที่มีแพลนเที่ยวกับพัทยากันอยู่ ลองดูที่นี่ได้น้า เราว่าโอเคเลยค่า นี่ยังอยากไปอีกหลายๆรอบเลย

อยากไป
ชื่อสินค้า:   Sea U Pattaya
คะแนน:     

SR - Sponsored Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ SR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง โดยได้รับส่วนลดหรือสิทธิพิเศษจากเจ้าของสินค้าเพื่อแลกกับการรีวิว
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างแต่ได้รับผลประโยชน์อย่างอื่น เช่น บัตรกำนัล ค่าเดินทางตามจริง
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่