ตามหาหนังย้อนเวลา

เราตามหาหนังย้อนเวลาค่ะ คือเราจำได้ว่าเคยดูแต่เราจำชื่อเรื่องไม่ได้เอาเท่าที่ตำได้บางฉากนะคะเหมือนว่าจะมีสถาบันวิทยาศาสตร์ที่ทดลองเครื่องย้อนอดีตอ่ะค่ะแล้วพอจะย้อนเวลาเหมือนเครื่องมีปัญหาตัวเอก(ช)เลยไปแก้สุดท้ายกลายเป็นว่าเขาย้อนไปเองแล้วไปเจอกับตัวเอก(ญ)ที่หอพักมหายวิทยาลัย(?) พ่อตัวเอก(ญ)เป็นตำรวจ(?) มีฉากไปเช่าที่อยู่ใต้ดินหาซื้อเครื่องมือมาสร้างเครื่องย้อนเวลา คนในอนาคตที่ตัวเอกย้อนมาโดนสาปหายตัวบางตระกูลไม่มีอยู่แล้ว ประมาณนี้ค่ะ มันติดอยู่ในหัวคิดยังไงก็คิดไม่ออกค่ะ น่าจะหนังสัญชาติอเมริกามั้งคะ คิดว่าอยู่ในnetflixล่ะมั้งคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่