ยอดผ่อนบ้านต่อเดือนขึ้นกับดอกเบี้ยรึเปล่าครับ

ผ่อนครบ3ปีจึงไปทำเรื่องขอลดดอกเบี้ยธอส.มา แต่ของธอส.ขอปรับก่อนไม่ได้เดือนที่ผ่านมาเลยเจอช่วงจ่ายดอกเต็มๆ เห็นค่าผ่อนสูงขึ้นมาก  
อยากทราบว่าพอปรับลดดอกเบี้ยลงเดือนหน้าค่าผ่อนต่อเดือนจะลดลงตามดอกด้วยมั้ยครับ 

ปล.ไม่ได้ถามธนาคารเพราะตอนไปขอลดยังไม่เห็นค่าผ่อนของเดือนที่ดอกลอยตัวครับ สูงกว่ายอดที่จ่ายเพิ่มไปตอนแรกๆซะอีก
ปล.2  ถ้าค่าผ่อนต่อเดือนไม่ลดลงตามดอกที่ขอลด เราสามารถขอลดยอดส่งต่อเดือนได้มั้ยครับ ส่งผลอะไรกับประวัติรึเปล่า

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่