ล็อกอินอีเมลเข้า Microsoft teams ในแอพไม่ได้ขึ้นแบบนี้ทำไงดีคะ?

กระทู้คำถาม
คือลองเปลี่ยนรหัสแล้ว ยืนยันตัวตนแล้วก็ไม่ได้อ่ะค่ะ มันขึ้นว่า “ข้อผิดพลาดในการลงชื่อเข้าใช้ สิทธิการใช้งานของคุณไม่รวมการเข้าถึง Microsoft teams โปรดขอให้ผู้ดูแลระบบ IT ของคุณเปิดใช้งานเพื่อให้เข้าถึงได้”
อันนี้เป็นเมลที่ลงทะเบียนแล้วกับมหาลัยค่ะแต่พอทำในแอพ Microsoft teams มันเข้าระบบไม่ได้อ่ะค่ะแต่ของมหาลัยที่สมัครจะเป็น Microsoft 365 นะคะ แต่ของเพื่อนคือใช้เอามาเข้าได้ปกติเลยไม่รู้ว่าต้องตั้งค่าอะไรตรงไหนเพิ่มมั้ยคะให้เข้าได้TT ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่