เราควรไปหาหมอดีไหมคะ ช่วยหน่อยค่ะต้องการความช่วยเหลือเร่งด่วน

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ ต้องท้าวความก่อนว่าเรามีอาการลองโควิดแถมช่วงนี้มีประจำเดือนด้วย อาจจะทำให้อาการเราหนักขึ้นรึเปล่า อาการเราคือเราเหนื่อยมากค่ะ ทั้งเหนื่อยทั้งเครียด รู้สึกชีวิตน่าเบื่อไม่มีความหมาย อยากตายไปสะให้มันจบๆ  ยิ่งเรามีอาการนอนไม่หลับก่อนหน้านั้นประมาณ3 อาทิตย์ได้ (ตอนนี้นอนหลับปกติมา2อาทิตย์แล้วค่ะ) ก็นั้นแหละค่ะ นอนหลับก็ปกติแล้ว ก็ยังเครียดอยู่เรื่องนอนไม่หลับ ทั้งกลัวทั้งเครียดทั้งเหนื่อย เหนื่อยกับทุกอย่าง ไม่กล้าบอกแม่เลยค่ะ (เราอยู่ม.ต้นค่ะ ยังเป็นไมเนอร์อยู่) กลัวท่านจะไม่สบายใจ และเรื่องของเรามันดูไร้สาระมากด้วย คนบ้าอะไรเหนื่อยไม่มีเหตุผล แถมเครียดและกลัวกับปัญหาที่ผ่านไปแล้ว เราไม่เคยเป็นแบบนมาก่อนเลยค่ะ เหมือนเราจัดการกับความเครียดไม่ได้เลย สงสัยอยู่เหมือนกันว่าจะเป็นอะไรรึเปล่า ซึมเศร้าหรือวิตกกังวล รึเปล่า ยิ่งวันนี้เรามีงานทดสอบสภาพจิตใจ ผลคือยับเยินมากค่ะ เรามีปัญหาสุขภาพจิตจริงด้วย (เราทำของกรมสุขภาพจิตนะคะ เป็นงานชุมนุมเกี่ยวกับวิชาแนะแนวค่ะ เราตอบตามความจริงค่ะแอบทำซ้ำ2รอบผลก็เป็นแบบเดิมค่ะ ขอดูผลได้นะคะ) ทุกคนว่าเราควรบอกแม่ดีไหมคะ ไใ่อยากให้ท่านมีเรื่องเครียดเลย หรือเราเองที่ไม่อดทน อยากหายเร็วๆค่ะ จะได้กลับมาสดใสเหมือนเดิม

โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่