แนะนำโรงเรียนในกทม.หน่อยค่ะ

กระทู้คำถาม
ตอนนี้เราอยู่ป.6นะคะมีแพลนจะไปเรียนที่กรุงเทพ
อยู่แล้วค่ะตอนนี้ลังเลระหว่างจะย้ายไปตอนเทอม2หรือม.1เลยเพราะสังคมโรงเรียนปัจจุบันที่ตจว.ที่เราเรียนอยู่ค่อนข้างแย่มากๆๆๆค่ะอีกอย่างคือเราคิดว่าถ้าเราได้ไปอยู่ที่นั้นเราจะได้เป็นตัวของตัวเองและได้ทำสิ่งที่รักมากขึ้นเอาตรงๆคือเราค่อนข้างที่จะโดนปิดกั้นในเรื่องต่างๆไปโรงเรียนทุกวันนี้ก็ไม่มีความสุขเพราะเราไม่มีเพื่อนด้วยค่ะส่วนตัวเราเรียนไม่เก่งนะคะกลางๆค่ะแต่อ่อนอังกฤษและคณิตมากๆค่ะแต่ทางครอบครัวเราพร้อมจะซัพพอร์ตนะคะอาจจะใช้เวลาหน่อยแต่เราคิดว่าถ้าเราพยายามยังไงก็ตั้งได้ค่ะใครพอมีโรงเรียนดีๆในกรุงเทพแนะนำหน่อยนะคะค่าเทอมเท่าไหร่ได้หมดค่ะเพราะทางครอบครัวบอกว่าขอไห้เราเรียนได้ก็พอค่ะและสังคมที่ไม่บลูลี่เด็กต่างจังหวัดเปิดโอกาสไห้ทำในสิ่งที่ชอบอะไรประมาณนี้ค่ะไฮโซนิดๆประมาณนี้ค่ะ
ตอนนี้ครอบครัวเราพร้อมทุกอย่างนะคะ☺
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่