กรมธรรม์​ขึ้นสถานะ ETI.หมายถึงอะไรครับ

ผมทำประกันชีวิต เพราะกู้สหกรณ์  ส่งเบี้ยประกันมา 3 ปี  สหกรณ์ก็ให้พักการส่ง  วันนี้ผมเข้าไปดูสถานะของกรรมธ์ ขึ้นเป็น ETI หมายความว่าอย่างไรครับ  และระยะวลาเอาประกันภัย/ระยะเวลาชำระเบี้ย คือ 6/20  หมายความว่าอย่างไร  วันกรรมธรรม์​บังคับ02/12/2559  วันปรับสถานกรมธรรม์​21/12/2562  วันสิ้นสุดสัญญา  31/12/2565  ชื่อกรมธรรม์ แฮปปี้  โพรเทคชั่น  99/20  ทุนประกัน  800,000  บาท ของบริษัทฟิลลิปประกันชีวิต  อยากสอบถามท่านผู้รู้ว่า ถึงวันนี้  กรรมธรรม์​ยังคุ้มครองอยู่ไหมและจะสิ้นสุดเมื่อไหร่  ถ้าอยากจะให้คงความคุ้มครองต่อไปต้องชำระเบี้ย ย้อนหลัง 3 ปีที่พักไปไหมครับ  ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่