เคยทำงานบริษัทขนส่งพัสดุ สีเหลือง (Unicorn) เงินเดือนหมื่นนิดๆ แต่ถ้ากรอกข้อมูลผิดหักครั้งละ 50 บาท มันโหดไปไหม

สอบถาม เพื่อนๆครับ
ผมเคยทำงานที่บริษัทขนส่งพัสดุ ค่ายสีเหลือง กรณีกรอกข้อมูลผิดหักครั้งละ 50 บาทจากเงินเดือน เข้าใจว่าต้องถูกต้องครบถ้วน แต่บริษัทก็ยอดจะเอา
ความถูกต้องต้อง 100 % นั่งทำงานจนสุขภาพจะพัง บางวันเลิกงาน 2 ทุ่ม ประชุมรวมกะถึง 4 ทุ่ม กลับบ้าน 5 ทุ่ม ตื่นไปทำ 8 โมง 

เรื่องการหักเงินรับได้แต่ควรแบ่งระดับความรุนแรงของความผิดพลาดด้วย หักแบบนี้เศรษกิจแบบนี้ คนต้องกินต้องใช้ มันบาปกรรมมากๆต่อพนักงาน
อยากให้กรมแรงงานเข้าไปดูแลบ้างครับ

เพื่อนๆคิดว่ามันสมควรไหมครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 4
โหดไปไหม?
ไม่นะ เราเขียนผิด คนส่งหาไม่เจอ คนรับไม่ได้ของ ค่าเสียหายมันเกิน50บาม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่