แอบชอบเพื่อนสนิทควรทำยังไงดีคะ

ตอนนี้เราพึ่งรู้ตัวว่าชอบเพื่อนคนนี้ค่ะ จริงๆเราสนิทกันมาก เป็นเพื่อนกันมาตั้งแต่อนุบาล จนตอนนี้จับมือ นอนตัก เป็นเรื่องปกติ แต่ตอนนี้เรารู้สึกอึดอัดมากเลยค่ะ เพราะว่าเราพึ่งรู้ว่าชอบมันค่ะ แล้วด้วยความสนิท ความใกล้ชิด และความสัมพันธ์ของเรามันดีมากๆ เราคุยกันได้ทุกเรื่อง แฟนคนก่อนหน้าของเรามันก็เป็นคนช่วยสแกน ทุกคนคิดว่าเราควรจะบอกไหมคะ แต่มันไม่เคยมีแฟนนะคะ แล้วก่อนหน้านี้เราสองคนจะโดนแซวประจำว่า เป็นแฟนกันหรอ  แต่ช่วงปีนี้มีคนทักเยอะขึ้น แล้วมันก็เริ่มเว้นระยะห่างกับเรา ไม่รู้ว่าเราคิดไปเองมั้ยว่าเขารักษาระยะกับเรา ทำยังไงดีคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่