ขออนุเคราะห์สูตรการทำ Bubble Bath ครับ

สวัสดีครับ ผมเป็นคนนึงที่เวลาไปเที่ยวที่ไหน จะชอบแช่อ่างน้ำของโรงแรมแล้วใส่ Bubble Bath Liquid เพื่อทำฟองครับ มันรู้สึก Relax มีความสุขดีครับ แต่ Bubble Bath Liquid ที่วางขายอยู่ (กลิ่นที่ชอบ) ราคาสูงเหลือเกินครับ นอกนั้นก็จะเป็นกลิ่นแบบของเด็กๆ แต่ผมจะชอบกลิ่นแนวสปามากกว่าครับ

ผมเคยเจอของคนไทยยี่ห้อนึงเมื่อนานมากแล้ว ขายที่ห้าง Tokyo ชอบกลิ่นเมล่อนมากครับ ราคาไม่แพงเท่าของแบรนด์ต่างประเทศ แต่ตอนนี้ห้าง Tokyo ก็ปิดตัวไปแล้ว ไม่ทราบจะหาได้ที่ไหนอีก เลยไปค้นๆ วิธีทำเองดูใน google ก็เห็นมีสูตรหลายสูตรเลย แต่ผมฟังภาษาอังกฤแทบไม่กระดิกเลยครับ 

เลยจะขอรบกวนสอบถาม พสมช ท่านใดพอจะชี้ทางสว่างให้ได้ไหนครับ

ขอบคุณมากครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่