คนมีองค์

กระทู้คำถาม
คือเราเป็นคนมีองค์เเต่ไม่ได้ทรงนะคะส่วนเเฟนเราเค้าก็เห็นผีเห็นของพวกนี้เราก็เห็นเราก็รับได้เเละคบกันมา จนตอนนี้เเฟนเราพึ่งรู้ว่าตัวเขาเองก็มีองค์เป็นครูของตระกูลเราก็พึ่งรู้เรื่อง เราก็นึกได้ว่ามีช่วงนึงที่เราเจอ 3 คืนติด คืนเเรกอยู่ตี 3 เเฟนเราลุกขึ้นมานั่งเหม่ออยู่ตรงหน้าต่างเราก็เรียกเเฟนเราเเล้วเค้าหันมามองเเล้วก็นอนต่อเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น คืนที่2 กับ3 เราเห็นคนมายืนมุมประตูห้องมเเล้วก็มีคนมานั่งข้างๆเราเเบผ้าห่มยุบ เเฟนเราก็บอกว่าเขาจะต้องถือทุกอย่าง ห้ามขึ้นคร่อม ห้ามเล่นหัว ห้ามกินช้อนเดียวกัน ฯลฯ คือเรารักเค้านะคะเราเข้าใจเพราะเค้าบอกเค้าเลือกไม่ได้ เราก็เข้าใจ เค้าก็ถามเราว่าเรารับได้ไหมถ้าไม่ได้ก็เลิกไปหาคนอื่น เราก็เริ่มรู้สึกเเย่ว่าทางออกคือเลิกหรอ เราก็ถามเค้าว่าอยากคบต่อมั้ยเค้าก็บอกว่าอยาก เเล้วเค้าก็ถามเราว่าเราจะเลิกหรอ มันเป็นครั้งเเรกที่เราตอบไม่ได้เราเงียบไปพักใหญ่เเล้วก็ถามเค้าว่าคิดว่าเราจะเลิกกับเค้าหรอเค้าตอบใช่ จากนั้นเค้าก็บอกเราว่าที่เค้าหงุดหงิดอารมณ์ร้อนเพราะได้จากองค์ที่มาอยู่ด้วย เเล้วเค้าก็หัวร้อนใส่เรา เราเลยพูดไปว่าควบคุมตัวเองหน่อยเค้ามาใช้ร่างอย่าให้เค้ามาควบคุม เเฟนเราก็ตอบว่ารำคาญกูไม่ไหวละเเล้วกดว่างไป คือตอนนี้เราสับสนว่าเราจะทำยังไงเราอยากคบนะเเต่อีกใจก็กลัวเค้าจะไม่ใช่เค้า เเละรู้สึกว่าทุกอย่างมันจะไม่เหมือนเดิม เรามาระบายเเละอยากฟังความคิดเห็นของทุกคนค่ะ ขอบคุณนะคะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
เราก็อยากถามนะคะว่าเรื่องที่เกิดกันเเฟนเรามันจริงใช่มั้ย+ กับความรู้สึกเราที่กลัวเเละสับสน จะหาคนที่ช่วยดูได้ที่รู้ก็ยากจริงบอกคนตอบตรงทุกอย่างเหมือนรู้เเต่อาจจะไม่รู้จริงๆก็มี
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่