ต้องการติดอินเตอร์เน็ตบ้านแต่ไม่รู้มีคู่สายหรือไม่

กระทู้คำถาม
สวัสดีครับ ทุกคนทุกท่าน ตอนนี้ผมกำลังสนใจอินเตอร์เน็ตบ้านแต่ไม่รู้มีคู่สายหรือไม่ ผมเลยเข้าไปตรวจเช็คในเว็บผู้ให้บริการหลายๆเจ้าก็ไม่มีคู่สายเข้าถึง
ผมก็เลยสงใสว่าซอยทางเข้าบ้านมีโรงงานปาล์มอยู่มีสายเคเบิ้ลเข้าถึงแต่ไม่รู้ของเจ้าไหน แต่พอไปเช็คในเว็บไม่มี ซึ่งบ้านผมห่างจากถนนใหญ่ประมาณ 1.3-1.5 ก.ม แต่โรงงานอยู่ห่างประมาณ 2 กม. พอจะมีเจ้าไหนเข้าถึงบ้าง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่