เหตุผลที่ควรยกฝาชักโครกทุกครั้งหลังใช้งานเสร็จ?

เป็นที่ถกเถียงว่าต้องยกฝามั้ย ยกทำไม

สรุปผมพบด้วยตัวเองว่าต้องยกครับ โดยเฉพาะห้องน้ำที่มีผู้ชายใช้ด้วย

เพราะวันก่อนผมเข้าห้องน้ำ คนก่อนหน้าคงท้องเสีย ผมเข้าไปจะฉี่ ก็ยกฝาแค่นั้นแหละ ก็เห็นสิ่งที่ตกค้างมันคงกระเด็นกระดอน ตอนคนก่อนหน้าทำธุระ

นี่แหละครับ ผมก็เลยมั่นใจเลยครับว่าต้องยกเพื่อตรวจสอบความสะอาดครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่