Shopee ทำไมส่วนลดต่างๆ ใช้งานไม่ได้คะ

กระทู้คำถาม
สอบถามชอปปี้ หรือใครเคยเจอแชร์กันหน่อยค่ะ
คือที่เจอครั้งก่อน ไม่สามารถใช้ส่วนลดลดราคาได้ค่ะถ้าเลือกวิธีส่ง แบบ Buyer - self collect หรือ Seller own fleet  คูปองส่วนลดต่างๆ หรือ คูปองลดบัตรเครดิตใช้ไม่ได้ค่ะ  **ย้ำนะคะว่าไม่ใช่ คูปองลดค่าส่ง ถ้าคูปองลดค่าส่งใช้ไม่ได้ยังพอเข้าใจ  แต่ส่วนลดอื่นๆ ส่วนลดจากบัตรเครดิต มันน่าจะใช้ได้ แต่เหมือนใช้ไม่ได้ไปเลยค่ะ  พอลองเลือกเปลี่ยนการจัดส่งเป็น standard delivery ถึงใช้คูปองส่วนลดราคาหรือคอยส์คืนได้??  
ไม่ทราบว่าเป็นบัคโปรแกรม หรือว่าเป็น นโยบายชอปปี้เหรอคะ ถ้าเลือกจัดส่งแบบรับเองหรือร้านส่งเอง ไม่ให้ใช้ส่วนลดราคาเหรอคะ  จะได้ไม่รอใช้ค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่