อยากเขียนหนังสือแนวspringsbooks

สวัสดีค่ะ ตอนนี้อายุ16 ปีค่ะ
ส่วนตัวชอบอ่านแนวนี้มากค่ะ พวกself-helpอะไรแบบนี้ เราชอบเขียนบทความสั้นๆที่ให้แง่คิดออกมา ชอบตั้งข้อสงสัยในชีวิต อยากเขียนหนังสือให้คนได้รับพลังบวกอะค่ะ แต่ไม่รู้จะเริ่มยังไง  อยากมีหนังสือของตัวเองอยู่ในร้านหนังสือชื่อดัง  แต่เหมือนคิดอะไรขึ้นมาก็เขียน
และยังไม่รู้เลยว่าจุดมุ่งหมาย หัวข้อ ของมันคืออะไร ไม่รู้จะจัดรูปแบบยังไง เริ่มจากอะไรคะ🥲  แล้วถ้าเราจัดรูปแบบเสร็จแล้วเราจะเอาเข้าร้านหนังสือยังไงคะ
รบกวนช่วยตอบทีนะคะ  ขอบคุณมากจริงๆค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่