อาบน้ำไม่ใช้สบู่

กระทู้คำถาม
คือผมมีเพื่อนที่เป็นรูมเมทที่อาบน้ำไม่ใช้สบู่ตลอด แต่กลิ่นตัวเพื่อนแรงมากเลยครับ ลองบอกให้ใช้แล้วแต่เพื่อนไม่ยอมใช้ เพื่อนให้เหตุผลมาว่า "เดี๋ยวแบคทีเรียตัวเก่ามันตาย" เหตุผลที่เพื่อนให้มามีแค่นี้เลยครับ ผมก็งงว่าคือรักษาแบคทีเรียไว้มันจะดีหรอครับ เพื่อนเป็นคนที่อาบน้ำวันละครั้ง ถ้ามีเรียนก็จะอาบน้ำตอนไปเรียน แต่ถ้าหยุด 2-3วัน เค้าก็อยู่แบบไม่อาบน้ำเลย มีใครเป็นแบบนี้หรือเพื่อนใครเป็นบ้างครับ แชร์กันหน่อยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่