แฟนร้องไห้ให้กับคนคุย

ผมกับแฟนคบกับแฟนจะ 2 ปีแล้วครับ นานๆได้เจอกันทีเพราะอยู่ไกลกัน คบกันผมและเขาไม่เคยมีเรื่องมือที่สาม จนแฟนย้ายไปทำงานอีกที่ไม่ถึง 3 เดือนเธอก็เปลี่ยนไป จนผมจับได้ว่าเขาแอบคุยกับคนที่ทำงานเดียวกัน เขาไม่ยอมรับ แต่เขาขอเลิกกับผมหลายรอบมาก แต่ผมยื้อเขาไว้ ทำดีทุกอย่าง หาอะไรที่เขาอยากได้มาให้ (เหมือนที่เคยทำ) แต่เธอก็ไม่เหมือนเดิม เวลาวิดิโอคอลกัน เขาจะเล่นแต่โทรศัพท์แชทเด้งมาทียิ้มจนลืมผมไปเลย ผมได้แต่เงียบ แอบร้องไห้คนเดียว ผ่านไปสักระยะนึง ดูเหมือนแฟนกับคนคุยเขาจะทะเลาะกันแฟนผมร้องไห้กับผมแล้วบอกเหนื่อยเรื่องงาน แต่ผมรู้ครับว่าเขาร้องไห้เพราะอะไร ผมเจ็บ จุกไปหมดแต่ก็ปลอบเธอไปทั้งที่ตัวเองก็ทรมาร ผมไม่กล้าพูดอะไรเลย เพราะกลัวเสียเธอไป ผมควรจะทำยังไงดี ผมรักเขามาก ไม่อยากเสียเธอไป แต่ใจผมโคตรแตกสลายเลยครับ

ถ้าแท็กผิดก็ขออภัยนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่