กรณี สั่งของ shopee ได้กล่องเปล่า

จากกระทู้นี้
จากกรณีสั่งเครื่อง PS2 ผ่านแอพ shopee แล้วได้กล่องเปล่า
เบื้องต้นร้านติดต่อเข้ามาขอให้ลบโพสต์เพราะอาจเป็นเรื่องเข้าใจผิด แต่หลังจากลบโพสต์แล้วทางร้านก็ยืนยันหนักแน่นว่าผมเข้าไปรับสินค้าแล้ว
(จากลำปางไปนนทบุรี) ตามคำบอกเล่าของทางร้าน ได้ยืนยันว่ามีบุคคลปริศนาโทรเข้ามาขอนัดรับของออเดอร์นี้เองเมื่อวันที่ 30 ก.ค. 65
ร้านเลยส่งกล่องพัสดุเปล่ามาให้ เพื่อให้สามารถกดรับของในแอพได้ ผ่านทาง shopee express 
จากนั้น ราวๆ 1-2 วันถัดมาก็ถือเครื่องเกมไปมอบให้บุคคลปริศนาคนนั้น

ตอนนี้ shopee เองก็ไม่สามารถดำเนินการอะไรได้เพราะผมกดรับสินค้าไปก่อนแล้ว ส่วนทางร้านยืนยันว่าตนเองก็เป็นผู้เสียหาย
เพราะงั้นเรื่องที่เหลือคิดว่าจะส่งให้ตำรวจจัดการต่อครับ ตอนนี้กำลังเตรียมเอกสารสำหรับเข้าแจ้งความ

อัพเดต
ตอนนี้ คุยโทรศัพท์กับเจ้าของร้านต่อหน้าเจ้าหน้าที่ ทางร้านขอเวลาสืบหาความจริง ชะลอเรื่องแจ้งความให้เวลาร้าน 2 วันครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่