คิดว่าไต้หวันจะเป็นสนามรบใหม่ไหมครับ เห็นคนไต้หวันหลายๆคนก็ไปๆมากับฝั่งจีนเป็นญาติพี่น้องข้ามกันไปมา

สองฝั่งเครือญาติกันทำธุรกิจข้ามกันไปมา ในส่วนของประชาชนเค้าจะอยากให้รบกันหรือไม่ครับ โดนฝรั่งมาปั่นให้ทะเลาะกันซะงั้น
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 1
ความเห็นส่วนตัวล้วนๆ

ไต้หวัน คือ Asian Ukraine  จะโดนพี่กันเสี้ยมให้ตึง   แล้วก็ดันให้เกิด Cold War 2 ครับ  เหมือนที่เคยทำกับโซเวียต  เพื่อทำให้โซเวียตล่มสลาย กลายมาเป็นรัสเซีย

ถ้าเคยอ่านหนังสือของเร ดาลิโอ้   พี่กันมันมองเห็นมานานละว่าจีน คือ Next Empire และการที่จะทำให้อเมริกายิ่งใหญ่ต่อไปได้ คืออะไร?

คำตอบคือทุบจีนครับ

แล้วถามว่าจีนรู้ตัวใหม่ว่าพี่กันจะทุบ    รู้ครับ   ช่วงนี้เลยบีบให้ประเทศพื้นบ้านเลือกข้างกันอยู่เนี้ย  

ช่วงนี้อยู่ดีๆ ช่องการเมือง ช่องศก. ในยูทูป ยิงคลิปเรื่องการล้มทางเศรษฐกิจของจีนออกมาพร้อมๆ กันโดยไม่ได้นัดหมาย

ส่วนพี่ไทยเราก็ควรยังยืนแนวเดิมครับ  เป็นกลาง  เข้าได้ทั้งสองฝ่าย
ความคิดเห็นที่ 11
ส่วนตัวคิดว่าเมกา แย่สุด ไม่มีความจริงใจให้ประเทศไหนเลย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่