จะวางบันไดเคลื่อนที่ได้บนบันไดปูนบ้านเพื่อเดินสายไฟยังไง มือใหม่แต่งบ้านเอง

กระทู้คำถาม
จะวางบันไดเคลื่อนที่ได้บนบันไดปูนบ้านเพื่อเดินสาย lan ยังไงได้บ้างครับ

ผมมือใหม่หัดเดินสายไฟเอง

ผมมีบันไดตัวนี้จาก homepro อยู่ไม่รู้จะปลอดภัยใหม

ถ้าใช้ตัวนี้ได้ควรกางแบบหมายเลขใดในรูปครับ โจทน์คือต้องเดินสายแลนใว้สูงติดเพดานบนซึ่งน่าจะสูงราว 2-2.5 เมตร ถามใว้ก่อนกลัวตกลงมาหรือบันไดไม่ไหวไม่คุ้มกัน ปล.ผมนน.88 5555

ถามเพิ่มเติม คิดว่าผมควรเดินสายแบบหมายเลขใดดีครับ ปล.จากอีกชั้นหนึ่งผมเห็นช่างคนเก่าเดินแบบหมายเลข 1
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่