แผลเจาะหูยังไม่หายแต่ต้องถอดก่อนเพราะมีหนองแต่หนองหายแล้วอยากใส่ห่วงพลาสติกกันรูตันทำได้ไหมคะกลัวอักเสบเพราะยังเจ็บอยุ่

กระทู้คำถาม
ก่อนหน้านี้เจาะหูมาแล้วเป็นหนองเล็กน้อยตอนนี้กินยาแล้วหนองหายแล้วแต่ยังเจ็บอยู่และแผลยังเจาะไม่ถึง2อาทิตย์เลยค่ะอยากใส่ห่วงพาสติกเพื่อป้องกันรูตันแต่กลัวอักเสบหนักแล้วกลัวว่าจะไม่ดีต่อแผลเพราะเราไม่รู้เลยค่ะอยากได้หนทางแบบสาระแน้นๆ
ฉนั้น เราสามาถรใส่ห่วงพลาสติกได้ไหมคะกลัวตันเพราะเจารอบ2แล้ว แต่ก็กลัวอักเสบบ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่