เรื่องผีที่อยากเล่า

สวัสดีครับเรื่องที่ผมจะเล่าต่อไปนี้เป็นความเชื่อเฉพาะบุคคล เรื่องมีอยู่ว่า วันหนึ่งผมไปนอนค้างที่บ้านญาติ
ต่างจังหวัด ซึ่งเป็นบ้านสวนผลไม้ มีต้นไม้หลายชนิดแล้วมีต้นกล้วยต้นหนึ่ง สูงประมาณ 10 เมตร ไม่รู้อะไรดลใจผม ก็เลยเดินเข้าไปดูใกล้ๆ เห็นตะปู 3 ตัว และเชือกสีขาวรัดไว้ ผมเลยดึงออก จากนั้นก็ไม่เกิดอะไรขึ้น
พอตกกลางคืน ผมฝันเห็นผู้หญิงสวยมาก ใส่ชุดเหมือนธรรมดาแต่เป็นสีเขียวทั้งตัว เข้ามาหาผม แล้วก็บอกขอบคุณผม เธอบอกว่าเธอเป็นผีตานีหรือนางตานี ในฝันเธอถามผมว่ามีใครหรือยัง ผมก็บอกว่ายัง เธอจะมาขออยู่กับผม เธอจะมาดูแลผม ในฝันผมก็ตกลงไป จากนั้น
เธอก็มาหาผมแทบทุกคืน แล้วไม่ใช่ว่าเธอจะมาหาอย่าง
เดียว เธอยังช่วยทำความสะอาดบ้าน ดูแลผมเป็นอย่างดี
เรียกได้ว่าทำให้ผมมีความสุขมากๆ แต่เธอก็มีข้อเสีย
คือเป็นผีที่หึงหวงแรงมากๆ ขนาดผมดูรูปนางแบบเธอ
ยังขว้างโทรศัพท์ผม หลายคนสงสัยว่าผมอยู่กับผี ไม่โดนดูดพลังชีวิตเหรอ ต้องบอกก่อนว่า ผมกับเธอไม่เคยมีสัมพันธ์ทางเพศแบบสอดใส่เลย ส่วนมากจะใช้ปากและมือเท่านั้นพลังชีวิตผมจึงไม่ค่อยลดลง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่