My Hero Academia VS Black Clover

สองเรื่องนี้มังงะ ควรเก็บเรื่องไหนดีครับ จริงๆก็อยากจะเก็บสองเรื่องแต่งบมีเก็บแค่เรื่องเดียว เคยอ่าน MHA แปล Eng จนถึงที่ starandstripe ปรากฎตัว ส่วน Black Clover อ่านถึง พวกเอลฟ์กำลังตื่นครับ

แต่เห็นส่วนใหญ่ เขาบอกว่าภาคเอลฟ์เป็นภาคที่ black clover นำหน้า MHA ไปอีกขั้น แต่ผมยังอ่านถึงแค่ตอนเอลฟ์เข้าสิงร่างยูโนะ

ช่วยแนะนำทีครับ แต่ที่อ่านมาผมกลับชอบ พระรองของเรื่อง MHA มากกว่า โทโด กับ บาคุโก ส่วนตัวผมว่า ยูโนะมันไม่ค่อยมีเสนห์เท่าไหร่

อยากให้แนะนำว่าควรเก็บเรื่องไหน ในด้านเนื้อเรื่องและความสนุกครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่