ใบขับขี่หาย ยังไม่หมดอายุ จะจองคิวออนไลน์นอกเวลาทำการยังไง

จขกท ทำใบขับขี่หายค่ะ จำได้ว่ายังไม่หมดอายุ แต่เคยต่ออายุจาก 2 ปี เป็น 5 ปี แล้ว

ลองหาข้อมูลในเน็ต ทราบว่า ไม่ต้องแจ้งความ และสามารถจองคิวเพื่อทำใบขับขี่ ผ่านออนไลน์ได้

แต่ลองจองคิวแล้วงงๆ ว่าต้องเลือกอะไร

เลยเลือก นอกเวลา ต่อใบอนุญาตขับขี่รถยนต์ส่วนบุคคล จาก 5 ปี เป็น 5 ปี หมดอายุไม่เกิน 1 ปี

คำถามคือ

1.จขกท.เลือกประเภทถูกไหมคะ
2.เห็นในเอกสารที่ต้องเตรียมมา มีอบรมออนไลน์ด้วย จขกท. ต้องสมัครอบรมออนไลน์ให้เสร็จอีกหรอคะ เพราะเนื่องจากใบขับขี่ที่หาย ยังไม่หมดอายุหนะค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่