ความคาดหวัง

กระทู้สนทนา
มันเป็นเรื่องธรรมดาที่เราทุกคนต่างเกิดมามีต้นทุนไม่เท่ากัน ผมเองก็เป็นหนึ่งคนในสังคมที่ระดับปานกลาง เราดิ้นรน เราพยายาม เราทะเยอทะยานที่จะสร้างรากฐานให้บ้านเรามีความมั่นคงมากยิ่งขึ้นเฉกเช่นเดียวกับเพื่อนๆ ทุกคนส่วนใหญ่ เกริ่นมาขนาดนี้กระทู้นี้บ่เรื่องส่วนตัวแหละ ผ่านได้

ประสบการณ์ด้านความรักผมก็สอดคล้องกับเรื่องที่ผมเกริ่นแหละครับ ผมผ่านความรักที่ไม่ค่อยจะดีสักเท่าไหร่ 2 คนติดกัน คนแรกตอนปี 4  คนที่ 2 ต่อทำงานนี้แหละ เรื่องคล้ายๆกันคือเรื่องฐานะของครอบครัวผม แน่นอนครับเธอทิ้งผมไปในช่วงเวลาที่คบกันเพียงไม่กี่ปี มันเหมือนรอยด่างทางสังคมที่จำเลยเป็นใครก็ไม่รู้ที่ผมโทษสิ่งนั้นในอากาศ มันแย่ตรงที่เธอตัดสินเพียงแค่ภายนอกที่เธอคิด ภายนอกที่เธอคาดหวังมันไม่เป็นดั่งหวังเธอก็ไป เธอมองว่ามันไม่มั่นคง ไม่สบาย เธอไม่รอ 2 รอบครับกับประสบการณ์แบบนี้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่