มึใครเคยเจอปัญหาเช็คตั๋วกับสายการบินไม่ได้ ผ่านการจองเอเจนซี่ kiwi.com ไหมคะ

ทางเราได้ทำการจองตั๋วเครื่องบินผ่านทาง kiwi.com ไปอย่างไม่มีข้อสงสัยค่ะ เนื่องจากหลังจากการจองผ่านการตัดบัตรเสร็จสิ้น เราก็ได้รับ email ตอบกลับมาโดยทันที และทันใดนั้นก็มี booking number และ E-ticket ตามมาอย่างรวดเร็ว เราทำการจอง เชียงใหม่-กรุงเทพ และ กรุงเทพ-เชียงใหม่ ไปกลับค่ะ แต่พอเราเอา booking number ไปเช็คกับเว็ปไซต์ของสายการบิน กลับขึ้นว่า We're unable to locate your flight booking ค่ะ ตอนนี้เลยค่อนข้างกังวลว่า ทางเอเจนซี่ลอยแพหรือไม่ หมายเหตุ* เราเช็คทั้ง 2 ไฟลท์ แต่เจอปัญหาเพียงไฟล์ทเดียว คือ กรุงเทพ-เชียงใหม่ ลองพยายามติดต่อทาง kiwi.com ทั้งในตัวเว็ปไซต์ก็ไม่ได้เรื่องราว ส่งอีเมลก็ไม่ได้รับการตอบกลับ กระทั่งลองโทรไปตามเบอร์โทรจากกระทู้อื่นๆ ที่เคยแปะไว้ให้ ก็พบว่าไม่สามารถติดต่อไปยัง kiwi.com ได้เลย ประกอบกับพอค้นหาข้อมูลการติดต่อมากขึ้น กลับพบว่าเจอผู้เสียหายมากขึ้นเรื่อยๆ แต่เท่าที่อ่านมามักเกิดการไม่ได้รับอีเมลตอบกลับ หมายเลข booking number และ E-ticket รวมทั้งเกิดปัญหาการยกเลิกเที่ยวบินไปแบบดื้อๆ ตอนนี้เลยมีความกังวลเป็นอย่างมากค่ะว่าจะได้บินตามกำหนดหรือไม่ เราเลยตัดสินใจโทรไปหาสายการบิน ซึ่งเป็น call center ที่เป็นคนจริงๆ เค้าก็บอกว่าไม่สามารถเช็คให้ได้ ต้องติดต่อกับทางเอเจนซี่เท่านั้น ตอนนี้เลยมีความกังวลเป็นอย่างมากค่ะ ว่าจะโดนลอยแพหรือไม่ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบทีค่ะว่า จขกท ควรทำอย่างไรดี ขอบคุณการตอบกลับของทุกความเห็นล่วงหน้า ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่