ไม่จัดงานแต่งงานจะจดทะเบียนสมรสอย่างเดียวผู้หญิงจะน้อยใจไหมครับ

ผมเป็นทหารมีบ้านมีรถมีคู่หมั้นผมชวนเค้าจดทะเบียนสมรสแต่ตกลงไม่จัดงานแต่งงานเพราะเกรงใจเจ้าภาพ ผมคิดว่าผู้หญิงเค้าอยากจัดแหละอุปมาอุปมัยว่าเป็นวันแห่งความทรงจำที่ดีสักครั้งสำหรับเขาในฐานะเจ้าสาว แต่ผมก็ยืนยันชวนจดแต่ทะเบียนสมรสก็พอครับ คิดว่าคู่หมั้นผมเค้าจะน้อยใจไหมครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่