SCB Planet เติมเงินไปสองแสน แต่กดออกมาไม่ได้เลย

กระทู้คำถาม
ผมนำบัตร SCB Planet มาใช้ที่ Canada 

เติมเงินเข้าบัตรไปประมาณ 200,000THB แล้วแลกเป็นเงินดอลลาร์ประมาณ 7000CAD 

พอไปกดเงินที่ตู้ กดเงินไม่ผ่าน ทั้งๆ ที่ตู้ก็มีสัญลักษณ์ Visa 

ลองใหม่หลายธนาคาร ทั้ง BMO, RBC, CIBC, TD กดเงินไม่ได้ซักธนาคารเดียว 

ทุกตู้จะติดปัญหาที่หน้าสุดท้าย หลังจากคอนเฟิร์มยอดเงิน และยินยอมให้หักค่าธรรมเนียมที่หน้าตู้ จะถูก declined 

แต่พอลองใช้ซื้อของแตะบัตรจ่าย ทำได้ปกติ 

ลองเข้าไป SCB easy แก้ไข PIN แล้วไปกดใหม่ ปรากฏว่าตู้ TD แจ้งว่า PIN ไม่ถูกต้องทั้งๆ ที่เพิ่งอัพเดทพินไป รอชั่วโมงนึงกดใหม่ ก็ยังไม่ได้ สองสามชั่วโมงก็กดไม่ได้ 

ไม่รู้จะทำยังไงแล้ว เดือดร้อนมาก จะจ่ายค่าเทอมก็จ่ายไม่ได้ รบกวนใครอยู่แคนาดาช่วยแนะนำได้มั้ยครับ

*เพิ่มเติม ผมกดครั้งละไม่เกิน 100,000 บาท ตามข้อกำหนดทุกครั้ง ก็กดไม่ผ่านครับ 
ผมเลือกประเภทบัญชีเป็น Credit ทุกครั้งด้วยครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่