แมวมาคลอเคลียแล้วร้องไม่หยุด มีงับมือและขา เกิดจากอะไรค่ะ?

กระทู้คำถาม
เลี้ยงน้องแมวไว้ 2 ตัวค่ะ ตัวผู้กับตัวเมีย อายุประมาณ 4 เดือนกว่านิดๆ ทั้ง 2 ตัวจะมีช่วงเวลาที่มาคลอเคลีบเราแล้วร้องไม่หยุดแถมมางับมือและขาของเราด้วย คือร้องแต่ล่ะครั้งนานมากค่ะ แล้วน้องแมวจะชอบเอาหัวมาถูมามุดที่มือเราพร้อมกับร้องไปด้วย แล้วสักพักน้องน้องก็จะไปถูจะที่ขาแล้วนอนลงไปแล้วลุกขึ้นมาร้องคลอเคลียแล้วงับมือเราเหมือนเดิม   น้องแมวต้องการอะไรหรือเป็นอะไรพอทราบมั้ยค่ะ แล้วมีวิธีแก้ยังไง เราลองหาข้อมูลดูแล้วไม่เจออาการแบบน้องแมวเราเลยค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่