เพื่อนชอบแซะชอบว่า

คือเพื่อนเราอ่ะค่ะมันชอบด่าชอบแซะเรามากเรามีเพื่อนอยู่3คนรวมเราในกลุ่ม เวลาเราทำอะไรมันชอบแซะเรามากเลยค่ะ เช่นตอนนั้นเรากินข้าวเราก็ว่าเรากินเร็วแล้วนะ5นาทีเองทุกคนเพื่อน2คนนั้นก็บอกว่า เฉื่อยยิ้มอีกคนบอกเออจริงเหมือนเต่าอ่ะ แล้วก็พูดเหมือนไม่มีเราอยู่ตรงนั้น เราทำเป็นไม่ได้ยินพยายามกินข้าวต่อ พอจะเอาจานไปเก็บเขาบอกว่าช้ายิ้มแล้วดึงจานเราไปเก็บเอง พร้อมทั้งอีกคนบอกว่า ถ้าเอาจานไปเก็บคงเดินช้าแบบนี้ พร้อมทำท่าขาลากช้าๆประกอบแล้วหัวเราะกัน จนตอนนั้นเราเงียบเลยค่ะ เราปล่อยให้เขาเดินกันไป2คน เขาเดินแบบลืมเราเลยค่ะ พอเราเดินไปถึงเขาก็บอกว่า เดินช้าเหมือนเต่าแล้วหัวเราะกันด่าว่าเราสารพัดเหมือนเป็นคนนอก เราก็ทำเป็นไม่ได้ยินเขาก็ด่าต่อพร้อมลงท้ายว่า ขนาดนินทามันยังไม่ได้ยินเลยเฉื่อยก็เฉื่อยหูก็หนวก เขาแกล้งไม่รู้หรือไม่รู้จริงว่าเราแค่เงียบไม่ใช่ไม่ได้ยิน เราไม่โอเคมากๆค่ะเหมือนจะร้องเลย เขาอาจจะพูดเล่นๆแต่เรารู้สึกไม่ดีมากๆค่ะ มันเหมือนเห็นเราไม่เป็นเพื่อนเลยตอนเรากินข้าวเสร็จมันไม่ให้เรากินน้ำเลยค่ะมันบอกช้าจนเราคอแห้งทั่งวัน

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่