ระวังบูธเครื่องสำอางตามห้าง ทำผมหมดเงินเกือบครึ่งแสน

สวัสดีครับ มีเรื่องอยากเตือน และขอคำแนะนำ พอดีผมไปเดินศูนย์การค้าย่านรามอินทรา
แล้วบังเอิญเจอบูธขายเครื่องสำอางยี่ห้อ O..... เอาครีมมาป้ายแล้วให้ผมไปล้างที่ก็อกตรงเค้าน์เตอร์
จากนั้นพนักงานขายก็คะยั้นคะยอให้ผมซื้อครีมผมเห็นว่าน่าจะใช้ดีเลยเสียตังซื้อมากระปุกนึง 2700 บาท
จากนั้นพนักงานขายก็บอกว่าซื้อวันนี้ได้ทดลองมาร์คหน้าฟรี ด้วยความที่ผมเห็นว่าฟรีเลยลองไปมาร์คดู
ระหว่างที่ทำพนักงานก็ถามนู่นถามนี่ จบด้วยการขายคอร์สนวดหน้า ราคาเต็ม 100000 เหลือ 50000 บาท
เป็นคอร์สมาร์คหน้าด้วยโคลนจากทะเลสาบ dead sea 10 ครั้งต้องมาเดือนละครั้ง
ซึ่งตอนแนรกผมปฏิเสธอย่างเดียว ทีนี้พนักงานก็เอาผู้จัดการน่าจะเป็นแขกขาวๆ หน่อยมาบอกจะลดอันนู้นฟรีอันนี้
ด้วยความที่หน้ายังมีโคลนที่มาร์คอยู่ทำให้ผมหนีไปไหนไม่ได้ ผมโดนกล่อมอยู่นาน เกือบ 15 นาที
สุดท้ายผมก็โง่ ยอมตกลงซื้อคอร์ส ในราคา 38000

มันเป็นความโง่ของผมเองไปตอบตกลง วันนี้เลยเอาเคสนี้มาให้เพื่อนๆ เพื่อเป็นอุทาหรณ์ว่าถ้าเจอบูธเครื่องสำอาง
ตั้งเดี่ยวๆอยู่กลางห้าง อย่าเข้าไปเด็ดขาด โดนป้ายอะไรมาก็ไปล้างเอง ถ้าเข้าไปแล้วออกยากมาก
ด้วยความที่ผมไปคนเดียว แถมเป็นคนขี้เกรงใจ เลยตกเป็นเหยื่อให้รุมทึ้ง เช่นนี้แล
สุดท้ายได้ครีมกลับมา 10 กว่ากระปุก พร้อมเงินที่หายไป 40000 นิดๆ พร้อมเสียงบอกของพนักงานขายว่า
เดือนหน้าเจอกันค่ะ อย่าลืมเอากระปุกโคลนมาร์คหน้ามาด้วยนะคะ
1.ตอนนี้ผมต้องทำอย่างไร ปฏิเสทยอดเงินคืนคงไม่มีทางได้ (citi bank)
2.คอร์ส 10 ครั้งผมควรไปให้ครบ หรือ เจ็บแต่จบเลิกขาด ไม่ต้องไปอีกแล้ว
แก้ไขข้อความเมื่อ

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 3
หัวอ่อนไปครับ ต้องกล้าปฏิเสธ ไม่งั้นต่อไปก็โดนอีกเรื่อยๆในเรื่องอื่นๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่