ทำไมค้น Google ด้วยเลข -0 แล้ว Google ไม่เจออะไรเลยละครับ

คือวันนึงผมนึกสนุกอยากรู้ว่า -0 คืออะไรผมเลยลองค้นไปใน google ด้วยเลข -0 ดูสรุปคือขึ้นแบบนี้ครับเลยอยากรู้ว่าทำไมมันเป็นแบบนี้
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
เป็นการเจาะจงเงื่อนไขของ Google ตามความคิดเห็นที่ 1

เครื่องหมายลบ - หมายถึงไม่มี keyword นั้นโดยเด็ดขาด
เช่น เพรา -กะ -กระ
จะเจอคำว่าเพราเฉยๆ ไม่เจอกะเพรา ไม่เจอกระเพรา

อีกเทคนิคหนึ่งคือการใช้เครื่องหมายคำพูด " " เพื่อบังคับมี keyword นั้นเสมอและต้องไม่สลับตำแหน่ง
เช่น น้ำปลา "พริก"
จะเจอคำว่าพริกเสมอ แต่คำว่าน้ำปลาอาจจะมีหรือไม่ก็ได้

"น้ำปลาพริก"
จะเจอคำว่าน้ำปลาพริก ไม่เจอพริกน้ำปลา (ยกเว้นว่าเพจนั้นมีทั้งสองคำ)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่