แต่งหน้ากลบใต้ตาดำยังไงให้เนียน

สวัสดีค่ะ เราเป็นคนที่ใต้ตาคล้ำเป็นสีน้ำตาล อายมากเวลามีคนทักใต้ตาดำค่ะ ตอนนี้ใช้คอเรคเตอร์(สีเหลือง)+คอนซีลเลอร์ ขอเกริ่นก่อนนะคะ ปกติไม่ใช่คนแต่งหน้าเยอะอะไรเลยค่ะ ทุกวันนี้ใช้แค่ลิป+แป้งฝุ่นธรรมดา+การกลบใต้ตาเท่านั้น ไม่ได้ใช่รองพื้นหรือแป้งพัฟหรืออื่นๆเลยค่ะ เพราะแต่งหน้าไม่ค่อยเป็น😂
ปัญหาของเราคือกลบใต้ตาแล้วไม่เนียนเลยค่ะ มีตกร่องและสวยแค่ตอนเช้า พอตกบ่ายก็ใต้ตาก็เริ่มคล้ำเหมือนเดิม เหมือนที่ทาไว้มันค่อยๆหลุดไปๆ ทุกวันนี้ยังเจอคนทักใต้ตาดำอยู่เลยค่ะ ทั้งๆที่เราพยายามกลบแล้ว มันก็ไม่อยู่ทนทั้งวันเลยค่ะ หรืออาจจะเป็นเพราะผิวหน้าเราไม่ดีด้วยเลยแต่งหน้าไม่ติด
อยากให้เพื่อนๆชาวพันทิปแน่นำทริคดีๆหน่อยค่ะ ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่