เป็นโควิด แล้วเจ็บคอมาก รู้สึกเหมือนมีเสลดอยู่ที่ลำคอตลอดเวลา

คือผมติดโควิด แล้วเจ็บคอมากครับ แต่ผลที่ตามมาคือ มันเหมือนมีอะไรคาอยู่บริเวณปลายเพดานอ่อนอะครับ มันรู้สึกเหมือนตอนเรา คากเสลด แล้วความรู้สึกผมตอนนี้เหมือนเราไม่ได้บ้วนเสลดทิ้ง แต่มันคาอยู่ที่ลำคอตลอดเวลา ซึ่งเป็นแม้กระทั่งตอนพูดปกติ เหมือนว่าตอนที่กำลังพูดๆจะมีเสลดตกมาที่คอตลอดเวลา มันคืออาการอะไรหรอครับ แต่ในทางกลับกันผมเจ็บคอมาก จนกลืนนำ้ลายยังยาก การคากเสลดตอนนี้ก็ยิ่งเจ็บมาก ทำให้เวลาที่ฝืนคากเสลดออกมา มันไม่ได้เป็นเสลดข้นๆมากเหมือนปกติ แต่ก็เป็นแค่นำ้ลายที่ข้นขึ้นมาหน่อย ไม่เหมือนเสลดที่รู้จัก
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่