แฟนชอบพูดถึงคนเก่าตลอดเลยครับ

กระทู้คำถาม
คือผมกับเธอเองคบกันได้นานพอสมควรแล้วครับได้เจอหน้าเธอทุกวันคบกันมา1ปีเกือบครึ่งแล้ว เธอมีนิสัยที่ขี้หงุดหงิดตามภาษาผู้หญิงแต่อารมณ์ร้อนมากๆ แทบไม่เคยนั่งเปิดใจคุยกันสักทีเลยครับ ผมเคยจะพูดอะไรหลายครั้งแล้วเธอก็ชอบพูดตามบ้างเอย บอกว่าถ้าอยากได้ดีกว่านี้ก็ไปหาคนอื่น นี่ก็เป็นแบบนี้มาตั้งนานแล้ว ทิ้งไปเลยสิคนเก่าก็กลับไปหาได้เหมือนกัน เธอก็พูดว่ามันหลอกว่าตั้งเยอะ มันทำให้ผมเวัยความรู้สึกมากครับ ทำให้ผมคิดได้ว่สตลอดเวลาที่ผ่านมาผมพยายามทำให้เขามีควาสสุขกับผมโฟกัสกับผมในปัจจุบัน ลืมรักเก่าของเธอไป แต่เธอดันกลับไม่ลืม เธอเคยยื่นรูปแฟนเก่าเธอให้ผมดูแล้วบอกกับผมว่า สุดที่รักหล่อจัง ทำให้ผมเสียใจกับเธอตลอด เธอไม่เคยแก้นิสัยนี้เลย ผมจำเป็นต้องทนอีกต่อไปรึเปล่าครับ ผมรกเธอมากๆครอบครัวเธอเองก็ดีกับผมมาก แต่มันทำให้ผมคิดว่าระยะยาวไปมีแต่เสียกับเสียช่วยแนะนำผมที เหนื่อยกับความรู้สึกแบบนี้ รักที่ดีจำเป็นต้องพูดอะไรแบบนี้ไหมครับ หรือเพียงเพราะเธอยังไม่โตพอเข้าใจในความรัก
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่