พื้นที่การใช้งานเพิ่มขึ้นแบบไม่รู้สาเหตุ

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ คือพอดีเราใช้ไอโฟน 7 ความจุ 128 Gb  แล้วสองวันก่อนพื้นที่ที่เราใช้มันคือประมาณ 68Gb ค่ะ โดยมันบอกว่ารูปภาพ 7 Gb เมื่อวานเพื่อนเรามีปัญหาเรื่องเติมเกมนิดหน่อยเลยใช้เครื่องเราในการเติม โดยเปลี่ยนจากแอปเปิ้ลไอดีเราเป็นของเพื่อนเราค่ะ พอเราเปลี่ยนกลับมาเป็นของตัวเอง กลายเป็นว่าเราใช้งานไป 80Gb กับพื้นที่ของรูปภาพมันเปลี่ยนเป็น 25Gb ค่ะ อยากทราบว่ามันมีวิธีแก้ไหมคะ 😭😭

ถ้างงยังไงบอกได้เลยนะคะ ๆ กลัวว่าตัวเองพิมพ์งง ๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ก็น้องสลับ Apple ID กับเพื่อน พอกลับมาใช้ของตัวเอง มันต้องใช้เวลาในการดึงข้อมูลน้องกลับมา รอให้มันทำเสร็จก่อนแล้วค่อยดูอีกทีค่ะว่าเป็นยังไง เสร็จช้าหรือเร็วขึ้นอยู่กับจำนวนข้อมูลที่อิงกับ Apple ID ของน้อง และความเสถียรของเน็ตด้วย ทิ้งไว้ข้ามคืนเลยค่ะ ไม่ต้องทำอะไร พรุ่งนี้ค่อยดูอีกที
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่