สูง163cm. แต่หนัก35 มีวิธีเพิ่มไหมคะ

เอาจริงค่ะ คือเค้าสูง163 แต่น้ำหนักน้อยกว่าคนสูง155 อีกอ่ะ(เพื่อนสูง155 บอกเราเบามาก นางอุ้มเค้าได้ด้วย) เป็นคนผอมนะคะ พยายามเพิ่มน้ำหนักแล้วแต่คือ...กินยังไงก็ไม่เพิ่มง่ะ ส่วนสูงเพิ่มได้เพิ่มดี แต่น้ำหนักปีสองปีจะขึ้นซักที แต่ช่วงหลังๆมา ตัวเลขแทบไม่กระเตื้องเลยค่ะ ทั้งส่วนสูงทั้งน้ำหนัก

เลยอยากถามว่ามีวิธีเพิ่มไหมคะ เพราะว่าผอมหรือซูบเลยดีกว่า มันทำให้ป่วยง่ายมาก เวลาสภาพอากาศเปลี่ยนมันป่วยง่ายมากกก เข้าออกโรงบาลเป็นว่าเล่นเลย ไปจนหมอจำหน้าได้ คนอื่นอาจจะอยากลด แต่เราอยากเพิ่มಥ‿ಥ  พอป่วยบ่อยไปมันก็กระทบกับการเรียน หยุดบ่อยเพราะป่วย แงงง~

༼;´༎ຶ ۝ ༎ຶ༽

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่