ฝ่ายหญิงเขาบอกให้ห่างกันสักพัก แล้วผมทนไม่ได้ เลยทักไปไม่หยุด จนเธอกลัว แล้วตัดการติดต่อทุกอย่าง ควรทำไงดีครับ

เรื่องมันเริ่มจากเราะทะเลาะกันแล้วเขาบอกว่า"เหนื่อยมาก ช่วงนี้ขอพักนะ"ผ่านไป 1 วัน ผม ทนไม่ได้เลยส่งข้อความและติดต่อทุกช่องจนเขาปิดทุกอย่าง ผมรู้ตัวอีกทีเขาก็กลัวผมไปแล้ว ทั้งๆที่คบกันมาตลอดเธอน่าจะรู้ดีว่าผมไม่ใช่คนแบบนั้น ผมแค่ต้องการที่จะคุยกับเธอ และกลัวจะเสียเธอไป แต่ความพยายามของผมมันกลับทำให้เธอกลัว ผมต้องทำยังไงดีครับ มีเคสแบบนี้แล้วกลับมาคบกันอีกมีไหมครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
ถ้าผู้หญิงบอกกล่าวดี ๆ ว่าขอห่าง ขออยู่คนเดียว ฯลฯ ความพยายามตื้อติดต่อไปหาไม่ได้ทำให้เขากลัวแต่มันทำให้เขารำคาญครับ และยังทำให้เธอรู้สึกว่าอีกฝ่ายอาจขาดสติและควบคุมตัวเองไม่ได้

ที่ผ่านมาคุณอาจไม่ใช่คนแบบนั้น ดังนั้นสถานการณ์ตึงเครียดจึงกลายเป็นช่วงเวลาพิสูจน์คนที่แท้จริง และเหตุการณ์นี้ทำให้เธอเห็นด้านที่เธออาจไม่เคยเห็นจากคุณครับ

ที่เหลืออยู่ที่เธอจะตัดสินใจว่าจะไปต่อหรือไม่ ซึ่งส่วนนี้คงไม่สามารถพยากรณ์ได้

เอาเท่าที่ประสบได้ยินได้ฟังมาส่วนมากความสัมพันธ์ไม่กลับเป็นเหมือนเดิมครับ (คืออาจจะยังไม่เลิกเด็ดขาด แต่ความสัมพันธ์ไม่เหมือนเดิม ผู้หญิงเย็นชา ก้าวร้าว ไม่ให้เกียรติ ฯลฯ)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่