จองตั๋วเครื่องบินผ่าน Booking.com ครั้งแรก งงหลายๆ

เมื่อวานทำการจองตั๋วเครื่องบิน Thai Veitjat 2 ที่นั่ง ไปสิงค์โปร์ ผ่าน Booking.com application ไป ชำระเงินผ่านบัตรเรียบร้อย เพิ่งนึกได้ว่าทำไมไม่มีให้กรอกเลข passport
และ email ก็ไม่มี booking number แจ้งมา มีเพียงเลข customer reference และ pin code

วันนี้เลยโทรหา booking.com พนักงานต่างชาติรับสาย โอนไปแผนกรับจองโรงแรม โอนกลับไปมา สรุปไม่ได้คำตอบ

อยากสอบถาม ท่านผู้รู้หรือเคยจองว่า
1 มีวิธีตรวจสอบ และ แบบนี้ถูกต้องไหมค่ะ ที่ไม่มีการระบุเลข passport ใส่เพียงชื่อ นามสกุลเท่าไร

2และ online check-in ล่วงหน้า 72 ชั่วโมง ต้องทำอย่างไร ถ้าไม่มีเลข booking number

ได้โปรดช่วยดิฉันด้วยค่ะ ขอร้อง

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ 😁😁😁

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่