เราจะรู้ได้อย่างไรว่าเราเป็นโรคซึมเศร้าหรือแพนิคจริงๆที่ไม่ได้คิดไปเอง

กระทู้คำถาม
คือเราอยากทราบว่าเราเป็นโรคพวกนี้จริงๆหรือเปล่าเพราะบางทีก็อยากอยู่คนเดียวไม่อยากเจอใครอยู่ๆก็ก็รู้สึกเบื่อหนายชีวิต อยู่ๆก็เบื่อไล่แฟนบ้างไม่อยากเจอเพื่อนบ้าง เราก็สงสารแฟน กลัวเค้าจะอดทนกับเราไม่ไหว ส่วนเรื่องแพนิคเราว่าเราไม่รู้เราเป็นมั้ยเพราะอาการคือนอนๆอยู่สะดุ้งหัวใจเหมือนจะหลุดเหงื่อเท้ามือออกเหมือนกำลังจะตายเลยเป็นแบบนี้เฉพาะตอนคืน แต่เป็นไม่บ่อยมากนัก แต่ไม่รู้คือต้องปรีกษาหมอเฉพาะทางมั้ยต้องไปบอกหมอยังไงเลยอยากสอบถามดูค่ะว่าเรามีสิทธิจะเป็นโรคพวกนี้มั้ยค่ะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
พบจิตแพทย์ค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่