อายุ 26 เรียนจบ ศิลปกรรมศาสตร์ อยากสอบเข้ารับราชการ สายไปไหมครับ ?

ผมมีพี่น้องสามคน เป็นคนโต พ่อแม่ทำอาชีพค้าขาย อายุ50กว่าๆ ตัวผม เคยทำงานเอกชนมาแล้วหนึ่งปี แต่มีผลกระทบโควิดตกงาน พึ่งจะคิดได้ว่าเราควรหาความมั่นคงให้กับชีวิตและครอบครัว จึงคิดอยากรับราชการ แต่ไม่รู้ว่าทันไหม สายไปหรือเปล่า?
        และผมกำลังจะสอบ กพ ปลายปีนี้ พี่พี่ๆในที่นี้คงมีประสบการณต่างๆในชีวิติการทำงานมากกว่าผม จึงอยากมาขอคำปรึกษาครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่