[SR] รีวิว Seoul N-Clinic สาขา Sena Center (เสนา เซ็นเตอร์)

สวัสดีค่าาาา ☺️🙏🏻
วันนี้ข้าวพาทุกคนมาอยู่ที่ Soul N-Clinic นะคะ แค่ชื่อก็รู้สึกเหมือนอยู่เกาหลีแล้ว🤪🇰🇷
คลินิกตั้งอยู่ที่เสนาเซ็นเตอร์นี้เอง เดินทางสะดวกมีที่จอดรถ มี BTS ผ่าน คือเริ่ดมาก

ที่วันนี้ข้าวพาทุกคนมาที่นี้เพราะว่าเราจะพาทุกคนมาทำสวยกัน
โดยปกติกแล้วข้าวเป็นคนที่เข้าคลิกนิกค่อนข้างบ่อยมาก (ไม่ดีนะอย่าทำกันนะ) เพราะจะมีปัญหาหลักๆเลยคือแก้มใหญ่ เหนียงเยอะ เวลาถ่ายรูปหรือทำอะไรเนี้ยจะดูอ้วนไปหมด ก็เลยต้องคอยมานั่งตบๆผ่านแอปยอดฮิตให้หน้าดูเรียวสวยตามต้องการ !! 
ด้วยความที่ตบจนเหนื่อย วันนี้ก็เลยตัดสินใจเข้าคลินิกอีกครั้งเพื่อมาเอาเจ้าไขมันใหญ่ๆนี้ออกไป !!!

Seoul N-Clinic จะหาง่ายมาก เพราะป้ายใหญ่เบิ้มเลยทุกคนน

เข้ามาก็จะเจอที่นั่งอยู่ซ้ายมือ และจะเห็นพี่ๆพนักงานคอยบริการอยู่ตรงสุดทาง ส่วนด้านขวามือก็จะเป็นที่นั่งคอยเช่นกัน มีน้ำไว้คอยบริการด้วยเผื่อใครหิว 😂

โปรแกรมในวันนี้ที่ข้าวมาทำก็คือ Hifu เก็บ/กระชับกรอบหน้า และ Meso Fat แก้มอันใหญ่ๆนี้ 🐷
นี่มาดูแก้มอันใหญ่ๆของข้าวก่อนที่จะโดนกำจัดออก!!!

ก่อนที่เราจะไปเริ่มทำกันเราก็จะไปพบกับคุณหมอเพื่อปรึกษา พูดคุยถึงปัญหาที่เราต้องการแก้ หลังจากนั้นก็ไปเริ่มเตรียมตัวกันเล้ยยย
เริ่มที่ Hifu ก่อนเลย ! ตัว Hifu ที่ข้าวทำจะเป็นการเก็บส่วนเกิน กระชับใบหน้าของเราให้เป๊ะปัง ! 😙
หลังจากทำไปแล้ว 2 อาทิตย์จะเห็นผลถึงความปังนะทุกคนนน

Hifu เสร็จก็ต่อด้วย MesoFat ตัวสุดท้าย เอาเจ้าไขมันอ้วนๆที่หน้านี้ออกไปเลยค่ะหมอ !
ซึ่งหลังจากฉีด Fat ไปแล้วก็จะมีอาการบวมๆในส่วนของแก้มที่ฉีดนะ ประมาณ 3-4 ชม.ก็จะยุบตัวแล้ว
หลังจากฉีดไปแล้วตัวยาจะทำงานได้ดีใน 7 วัน รอดูความปังกันได้เลย 🥰
ที่สำคัญ !!!! ดื่มน้ำตามเยอะๆๆเลยนะ 💧

เสร็จแล้วทุกคน ไม่เจ็บเลยคุณหมอมือเบามาก อาจจะมีแบบดุ้งนิดนึงตอนเข็มจิ้มเข้าไป 🤣
เห็นบวมๆแบบนี้ ไม่ต้องตกใจนะเป็นเพราะตัวยา Meso Fat ประมาณ 3-4 ชม.จะยุบตัวเป็นปกติ หลังจากนี้ก็ดื่มน้ำตามเยอะๆๆเลยเพราะตัว Fat น้องเค้าชอบน้ำ ฤทธิ์ยาจะได้ทำงานได้ดีขึ้นมากๆๆ 💕

มาดูผลหลังทำกัน !!!

Day 1 

Day 2

Day 7
ครบ 7 วันแล้ววว !!! 
จะเห็นได้ว่าตัวแก้มข้าวยุบลงไปเยอะมากเลย ถูกใจสุดๆๆ หมดปัญหาแก้มใหญ่แล้วต้องคอยตบๆแล้ววว 🥰❤️

🙏🏻 ขอบคุณทุกคนที่อ่านมาถึงตรงนี้นะคะ 🙏🏻☺️

📣📣 ขออนุญาตย้ำอีกทีนะทุกคนน
ที่ Seoul N-Clinic เค้าตั้งอยู่ที่เสนาเซ็นเตอร์นี้เอง ใครมีปัญหาอะไรก็เดินเข้าไปสอบถาม หรือ ปรึกษาได้เลยพี่ๆ และคุณหมอที่นี่เค้าใจดีมาก และที่นี่เค้ามีโปรแกรมความงามอีกมากมายเลยน้าา บ้ายบ่ายยยย🥰👋🏻
ชื่อสินค้า:   meso fat
คะแนน:     

SR - Sponsored Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ SR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - ได้รับสินค้าหรือบริการมาใช้รีวิวฟรี โดยไม่ต้องคืนสินค้าหรือบริการนั้น
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่