ปัญหาด้านความคิด

ตอนนี้ผมอยู่ปี2 วิศวะ เมื่อ1-2อาทิตย์ที่แล้ว รู้สึกเบื่ออาหารเบื่อไปทุกอย่างท้อกับตัวเอง พ่อบอกให้ประหยัดทั้งที่ตอนนี้ผมลดค่าใช้จ่ายโดยการทำงานเสริม แต่อาการผมตอนนี้ รู้สึกเครียด ท้อ อยากร้องไห้ เวลาเพื่อนพูดอะไร ปกติผมจะเป็นคนร่าเริง แต่เดี๋ยวนี้ผมคิดมาก เวลาพูดมาผมจะคิดมากตลอด พยายามไม่คิดแต่มันก็คิด ไม่มีอาการอยากฆ่าตัวตาย แต่แค่รู้สึกท้อรู้สึกใจน่วงๆ เวลาไปค้นดู 10 สัญญาณ โรคซึมเศร้า ผมอ่านแล้วรู้สึกหนาวๆร้อนๆไปในตัว ผมจะเป็นอะไรไหมครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่