แอบชอบเพื่อนไม่สนิทกับแฟนเก่าพอจะได้มั้ย

กระทู้คำถาม
คือเราจะเล่าเรื่องย่อๆน่ะค่ะ เราคบกับแฟนน่าจะตอน ม.5  ล่ะก็พึ่งเลิกได้เดือนกว่าๆ นี่แอบชอบเพื่อน ผช อีกคนในห้อง แต่ก็คุยแบบเพื่อนธรรมดากับแฟนเก่าเราน่ะ แต่คนล่ะกลุ่มอ่า แล้วตอน ม.ต้นอยู่คนล่ะห้องด้วย ม.4 ก็ออนไลน์ (พอจะเป็นไปได้ไหมค่ะ แล้วควรบอกความรู้สึกกับเพื่อนที่ชอบดีไหม  จะจีบยังไงดีค่ะ555555 ครั้งแรกเลยที่แอบชอบค่ะ เอาง่ายๆให้คุยกันสนิทยังยากเลยค่ะ แหงง)
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่