ช่วงนี้อยู่บ้านคนเดียวบ่อยมากครับรู้สึกเหงาๆ

คือช่วงนี้ผมเริ่มอยู่บ้านคนเดียวบ่อยมากครับมันก็เหงาๆหน่อย แม่ผมก็ไปนอนกับแฟน กลับเช้า ยายก็บางวันก็ไปทำงานไม่ได้กลับบ้าน พี่ก็ไปนอนหอกับเพื่อนบางวันก็ไม่กลับ พ่อก็หย่ากับแม่แล้งวก็อยู่คนละบ้าน ผมอยู่บ้านคนเดียวกับแมวหนึ่งตัว รู้สึกเหงามากครับ วันนี้ได้คุยกับแม่ไม่ถึง5ประโยคเลยครับ แบบนี้คือสัญญาณว่าผมต้องโตได้แล้วใช่ไหมครับ ต้องชินกับการอยู่คนเดียวให้ได้แล้วใช่ไหมครับ แบบว่ามันเหงา แต่ผมมีแฟนนะ โทรคุยกับแฟนบ่อยอยู่ครับ แฟนก็ช่วยให้หายเหงาได้เยอะอยู่ครับแต่ก็นั่นแหละต่างคนต่างมีขีวิตของตัวเองไม่ได้คุยกันตลอด มันก็เหงาๆนะ ไม่มีใครอยู่บ้านคุยด้วยกันหรืออะไรเหมือนเมื่อก่อนไม่ได้ไปเที่ยวไหนด้วยกันอีก ตอนนี้จะ 17แล้วครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่