[CR] ลยรอยขนแมว รอยเล็บข่วน ตรงเบ้าจับประตูรถยนต์แบบง่าย เร็ว เวอร์ 3 นาทีจบ

เนื่องจาก ไม่ได้ดูแลรถมานานพอสมควร ริ้วรอยต่างๆ เริ่มเยอะขึ้นๆ วันหยุดเลยหาทำ ด้วยการจัดน้ำยาลบรอยขนแมว มาลองอีกอัน 
อันนี้คือรูป ก่อน-หลังนะครับ ใช้เวลาแค่ 3นาทีในการทำจริงๆ (แต่อันนี้ต่อบานนะครับ ทำ 4 บานก็แค่ 10 กว่านาที) 

อุปกรณ์ที่ใช้จริงๆ มีแค่ 2 อย่าง ครับ คือ 
1. Microfiber แบบสะอาดๆซักแล้ว
2. Naxpro Scratch remover ลบรอยขนแมว

วิธีใช้ 
1. เขย่าขวดก่อนใช้นิดนึงนะครับ เทลงประมาณ ปลายนิ้วก้อย - เช็ด หรือล้างรถก่อนลงน้ำยาจะดีกว่านะครับ แต่รถเราเพิ่งล้างมาเมื่อวาน เลยขออนุญาตข้ามตอนล้างรถไปก่อนนะครับ 

2. เอานิ้วถูเบาๆ วนๆ แล้วค่อยๆสังเกต สีรถ จนหมดรอยครับ 

3. สังเกตุรอยและคราบที่ออกมาละกันครับ จนเรียบ หมดพื้นที่ 

แค่นี้แหละครับ ความยากสุดคงเป็นการเอานิ้ว แหย่ๆ เข้าไปตามซอกนี่แหละครับ ถ้าใครนิ้วใหญ่แนะนำให้ใช้งานลูก หรือแฟนนะครับ เพราะพื้นที่มันค่อนข้างจำกัดมากๆ 
ใดๆ สำหรับราคา สองร้อยกว่าบาท ผมว่าโอเคนะครับ รับได้ แต่ผ้านี่ต้องใช้กับพวกไมโครไฟเบอร์ที่สะอาดหรือสีอ่อนๆนะครับ จะได้เห็นคราบสกปรกที่เขาเช็ดออกมาชัดๆ

ไว้ถ้าลองจุดไหนเพิ่มจะมารีวิวอีกทีนะครับ
ชื่อสินค้า:   NAXPRO SCRATCH REMOVER ลบรอยขนแมว
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่