ควรใช้โปรแกรมอะไรดีครับ ในการทำบัญชีกับขายหน้าร้าน

พอดีว่าร้านผมไม่เคยทำบัญชีเลย ทำให้ไม่รู้เลยว่ารายรับ จ่าย กำไร ขาดทุนเท่าไร ตอนนี้เลยจะหาระบบมาช่วยน่ะครับ  
  อยากทราบว่าถ้าต้องการทำ ยอดรายรับ รายจ่าย กำไร ขาดทุน สต็อก ออกบิล เก็บประวัติต่างๆ  แล้วยังมีขายหน้าร้านด้วย ควรจะเลือกใช้ระบบหรือโปรแกรมอะไรดีครับ  
  ตอนนี้ที่บ้านซื้อ express มาแล้ว แต่ผมไม่แน่ใจว่ามันจะเหมาะกับการขายหน้าร้านด้วยไหมครับ ที่ต้องสะดวกรวดเร็ว ออกบิลไว เห็นเขาว่าโปรแกรมขายหน้าร้านคือ POS แต่มันเป็นอย่างไรครับ เหมาะกับขายของอย่างเดียว ไม่เหมาะกับการดูยอดบัญชี ทำบัญชีหรือเปล่าครับ 
  หรือผมควรจะใช้ทั้ง express กับ pos คู่กันไปเลยครับ😖 แล้วมันจะลิงค์ข้อมูลถึงกันไหมครับ แล้วposของบริษัทไหนดีครับ 
  ขอบคุณมากครับ😄
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่