ม.เกษตรต้องสอบเข้าไหม?

กระทู้คำถาม
ตอนนี้อยากทราบข้อมูลของม.เกษตร บางเขนมากเลยค่ะ ต้องสอบเข้ารึป่าวค่ะ แล้วต้องเตรียมเอกสารยุ่งยากมั้ยค่ะ ตอนนี้คืออยากเข้าคณะสถาปัตยกรรมศาสตร์ แล้วต้องใช้เกรดเข้ารวมๆแล้วเท่าไหร่ค่ะ เทอมที่แล้วได้เกรดเฉลี่ยได้8.78 สามารถเข้าได้รึป่าวค่ะ คือตอนนี้น้องเรียนอยู่ปวช.2ค่ะ กำลังหาข้อมูลไปต่อมหาลัยอยู่ค่ะ รบกวนพี่ๆในคณะหรือพี่ๆในมหาลัยช่วยให้ข้อมูลเพิ่มเติมหน่อยได้มั้ยค่ะ??
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่