อาชีพอิสระ ซักอบรีด ต้องการกู้ซื้อบ้าน

สวัสดีค่ะ เราอยากปรึกษาเพื่อนๆในพันทิป กรณีอาชีพอิสระ  เราประกอบอาชีพซักอบรีดมา10ปีแล้วค่ะ เราอยากทราบว่าการกู้ซื้อบ้านกับธนาคารจะผ่านหรือไม่ เรามีรายได้จากการซักรีด เฉลี่ยเดือนละ 45000 บาท หลังหักค่าใช้จ่ายในการลงทุนแล้ว และหักค่าใช้จ่ายส่วนตัวแล้วจะเหลือ2หมื่นต้นๆ เราอยากกู้ซื้อที่ดินพร้อมปลูกบ้าน โดยแบ่งเป็นค่าที่ดิน 1แสนและค่าก่อสร้าง9แสน รวมเป็น1ล้านบาท เราพอจะกู้ได้หรือไม่คะ อ้อ เราอายุเยอะพอสมควร อายุ46ค่ะ รบกวนปรึกษาเพื่อนๆ ด้วยนะคะ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
ถ้าเดินบัญชีเป็นประจำไว้ ก็ยื่นกู้ได้ครับ
ธนาคารจะดูรายได้และเงินสะสมในบัญชี
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่