ซื้อของออนไลน์โอนเงินแล้วแต่พอมาส่งเขาบอกปลายทาง

กระทู้คำถาม
ผมสั่งของทาง fb. ไป เคยสั่งแล้วร้านนี้ครั้งก่อน 2-3 วัน ได้ของปกติไม่มีอะไร แต่ครั้งนี้ไปรษณีย์โทรมาบอกว่ามีเก็บเงินปลายทาง 209 บาทซึ่งมันตรงกับราคาที่โอนไป อีกอย่างทางร้านก็ส่งไปรษณีย์ด้วย ผมก็เลยบอกคนส่งว่าผมโอนไปกับทางร้านแล้ว เขาก็บอกให้ไปติดต่อทางร้าน ผมก็ทำตามเขาบอก พอไปติดต่อทางร้านเขาก็บอกว่าของกำลังเดินทาง มันคืออะไรงงไปหมดแล้ว😵 เพิ่มเติม..อีกอย่างผมไม่ได้สั่งของอะไรไปเลยนอกจากอันนี้ ชป. ลซด. โล่ง และส่วนใหญ่ก็ไม่ค่อยจะสั่งเก็บเงินปลายทาง

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่